Belin lokaci ta atomatik 1145a019 bel ɗin mota 154RU25.4 don injin atomatik tare da babban inganci

A cikin tsarin aiki na injin mota, shan iska, matsawa, fashewa da shaye-shaye suna ci gaba da faruwa a cikin silinda
Hudu matakai, da lokacin kowane mataki ya kamata ya dace da yanayin motsi da matsayi na piston Close, don haka ci da shaye-shaye da piston daga ɗagawa tare da juna, bel na lokaci a cikin injin.
Yin aiki a matsayin "gada", ana canza ƙarfin zuwa sassan da suka dace a ƙarƙashin motar crankshaft.
Yawancin manyan motoci na amfani da sarƙoƙi na ƙarfe don maye gurbin bel don tabbatar da kwanciyar hankali na tsarin lokaci. Saboda bel ɗin haƙori na lokaci na abin hawa zai haifar da lalacewa ga bawul na ciki na injin bayan karya, cutarwa ta fi girma, don haka masana'antun gabaɗaya suna da sake zagayowar bel na lokaci.
Belin lokaci wani yanki ne na roba, kuma tare da haɓaka lokacin aikin injin, bel ɗin lokaci da dama
Na'urorin haɗi na bel na lokaci, kamar mai ɗaukar bel na lokaci, mai ɗaukar bel na lokaci da famfon ruwa, za a ba da su Sakamakon lalacewa ko tsufa. Saboda haka, duk injuna sanye take da belin lokaci, masana'antun za su kasance da tsauri
Ana buƙatar bel na lokaci da na'urorin haɗi don maye gurbin su akai-akai a cikin ƙayyadadden lokacin, kuma ana biye da sake zagayowar da gashi
Tsarin motsa jiki ya bambanta, gabaɗaya lokacin da abin hawa ya yi tafiya zuwa kilomita 60,000 zuwa 100,000 Ya kamata a maye gurbinsa, ƙayyadaddun sake zagayowar ya kamata a dogara ne akan umarnin kulawar abin hawa.
Gabaɗaya ana ɗaukar bel ɗin lokaci don maye gurbinsa a kilomita 80,000. Ko da kuna da bel na lokaci a cikin motar ku, ba za ku iya maye gurbinsa ba idan ya karye. Saboda haka, lokacin da jimlar nisan tuki ya kai 80,000, ana ba da shawarar yin la'akari da maye gurbinsa.